![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26413/thumb/h1.jpg)
Đại biểu lãnh đạo thành phố và thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu 7.
Tham dự buổi gặp mặt, về phía lãnh đạo thành phố có các đồng chí: Đồng chí Nguyễn Văn Nên, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy TP.HCM; Đồng chí Nguyễn Thị Lệ, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Hội đồng Nhân dân thành phố; Đồng chí Phan Thị Thắng, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố; Đồng chí Tô Thị Bích Châu, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TP.HCM.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26413/thumb/h2.jpg)
Đại diện lãnh đạo Bộ Tư lệnh Quân khu 7 tham dự buổi gặp mặt.
Lãnh đạo Bộ Tư lệnh Quân khu 7 có các đồng chí: Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu; Thiếu tướng Nguyễn Văn Hoàng, Phó Tham mưu trưởng Quân khu; Trung tướng Nguyễn Văn Nam, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Tư lệnh Bộ Tư lệnh thành phố; Thiếu tướng Phan Văn Xựng, Thành ủy viên, Chính ủy Bộ Tư lệnh thành phố. Cùng dự có các đại biểu là tướng lĩnh, Anh hùng LLVT Nhân dân, cán bộ cao cấp Quân đội nghỉ hưu trên địa bàn thành phố; lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26413/thumb/h5.jpg)
Đồng chí Phan Thị Thắng, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố thông tin một số tình hình nổi bật trong nước và TP.HCM.
Tại buổi gặp mặt, các đại biểu đã nghe đồng chí Phan Thị Thắng, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố thông tin một số tình hình nổi bật trong nước và TP.HCM; thông báo một số kết quả lãnh đạo phát triển về kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh năm 2021 và phương hướng năm 2022.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26413/thumb/h4.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh thành phố phát biểu tại buổi gặp mặt.
Năm 2021 là năm diễn ra nhiều sự kiện trọng đại của TP.HCM, khi toàn thành phố quyết tâm hiện thực hóa Nghị quyết Đại hội lần thứ XIII của Đảng. Đây cũng là năm có nhiều đau thương, mất mát khi người dân phải đối mặt với dịch bệnh. Tuy vậy, với ý chí kiên cường của toàn Đảng, toàn dân, toàn quân ta đã vượt qua thời khắc cam go nhất để ngăn chặn, đẩy lùi, kiểm soát dịch bệnh, bảo đảm an sinh xã hội, góp phần tích cực đưa thành phố về trạng thái “bình thường mới” thực hiện mục tiêu kép là vừa kiểm soát dịch bệnh, vừa phát triển kinh tế - văn hóa xã hội, ổn định đời sống Nhân dân.
Phát biểu chỉ đạo tại buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Văn Nên, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy TP.HCM bày tỏ sự biết ơn sâu sắc đối với sự hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sĩ, sự cống hiến của các tướng lĩnh, Anh hùng LLVT Nhân dân, cán bộ cao cấp Quân đội; sự thương yêu đùm bọc của Nhân dân góp phần vào quá trình xây dựng, chiến đấu, trưởng thành của Quân đội.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26413/thumb/h6.jpg)
Đồng chí Nguyễn Văn Nên, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy TP.HCM bày tỏ sự biết ơn sâu sắc đến các cán bộ cao cấp Quân đội đã nghỉ hưu.
Đồng chí Nguyễn Văn Nên mong muốn với bản lĩnh, kinh nghiệm chiến đấu, công tác của mình, các tướng lĩnh, Anh hùng LLVT Nhân dân, cán bộ cao cấp Quân đội sẽ tiếp tục có nhiều cống hiến, đóng góp cùng Đảng bộ, chính quyền, Nhân dân thành phố thực hiện tốt các chỉ tiêu kinh tế xã hội, quốc phòng - an ninh năm 2022, đẩy mạnh hoạt động văn hóa, xây dựng nếp sống văn minh đô thị, hiện đại, nghĩa tình, quyết tâm giữ vững và phát huy hơn nữa vai trò, vị trí và trách nhiệm của TP.HCM vì cả nước, cùng cả nước.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/26413/thumb/h3.jpg)
Các đại biểu chụp hình lưu niệm.