![](/fileman/Uploads/tbNews/17983/thumb/images22859561_20200511135738441.jpg)
Phát biểu tại chương trình, Đại tá Lê Văn Thái, Phó Chủ nhiệm Chính trị Học viện Lục quân cho biết, thời gian qua, do dịch bệnh Covid-19 diễn ra phức tạp đã ảnh hưởng trực tiếp tới sản xuất, phát triển kinh tế và đời sống của Nhân dân. Nhằm giúp đỡ bà con địa phương vượt qua khó khăn bằng những việc làm thiết thực, đơn vị đã xây tặng nhà đồng đội, nhà tình nghĩa, nhà đại đoàn kết, hỗ trợ kinh phí và vật chất xây dựng nông thôn mới, tổ chức các hoạt động thăm hỏi, tặng quà… Qua đó, thắt chặt tình cảm đoàn kết, gắn bó mật thiết giữa Học viện Lục quân với cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể và Nhân dân trên địa bàn toàn tỉnh.