(QK7 Online) - Tối ngày 19/1/2022, các chi đoàn trong Đoàn cơ sở Trung đoàn 31, Sư đoàn 309 tổ chức diễn đàn thanh niên với chủ đề: “Tuổi trẻ Trung đoàn 31 với mùa xuân đất nước”. Đây là hoạt động nổi bật trong các hoạt động chào mừng kỷ niệm 76 năm Ngày truyền thống Trung đoàn 31 (22/1/1946 – 22/1/2022); 92 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930 – 3/2/2022) và mừng xuân Nhâm Dần 2022 của tuổi trẻ trung đoàn.
Cán bộ, chiến sĩ trung đoàn trao đổi các nội dung trong buổi diễn đàn.
Tại buổi diễn đàn, tuổi trẻ trung đoàn ôn lại truyền thống vẻ vang, hào hùng “Trung đoàn Quyết thắng, Ddg cảm đánh hăng” của đơn vị. Trải qua 76 năm xây dựng, chiến đấu và trưởng thành, trung đoàn đã chiến đấu trên nhiều chiến trường. Ở đâu, cán bộ, chiến sĩ trung đoàn cũng nêu gương sáng ngời về ý chí vượt khó, không ngại gian khổ hi sinh, sẵn sàng nhận và hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ cấp trên giao phó, được Nhân dân tin yêu, đùm bọc.
Cán bộ, đoàn viên thanh niên tham gia thảo luận về vai trò của tuổi trẻ, của thanh niên Quân đội trong sự nghiệp xây dựng quê hương, đất nước, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; trao đổi các biện pháp thực hiện tốt nhiệm vụ trực SSCĐ và tổ chức tốt hoạt động dịp Tết Nguyên đán Nhâm Dần 2022 bảo đảm “Vui tươi, đoàn kết, an toàn, tiết kiệm, SSCĐ cao” trong điều kiện phải bảo đảm tốt công tác phòng, chống địch Covid – 19.
Cán bộ, chiến sĩ trung đoàn tích cực chăm lo cảnh quan đón tết Nhâm Dần 2022.
Thời gian qua, các hoạt động diễn đàn thanh niên, tọa đàm, nói chuyện chuyên đề luôn được Đoàn cơ sở Trung đoàn triển khai, tổ chức thực hiện hiệu quả ở đơn vị, phù hợp nhiệm vụ của từng giai đoạn, góp phần nâng cao nhận thức, trách nhiệm, ý thức tổ chức kỷ luật, để cán bộ, đoàn viên thanh niên thực hiện tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Phan Rảnh