(QK7 Online) - Trong không khí vui tươi phấn khởi của những ngày cả nước đang đón chào tết cổ truyền Canh Tý 2020. Ngày 16/1, đoàn cán bộ, Công ty Tây Nam Quân khu 7 đến thăm, tặng quà và chúc tết gia đình các Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Ngư; Phan Thị Đắt và Mẹ Việt Nam Anh hùng Võ Thị Hai năm nay 97 tuổi tại xã Tân Hòa, huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An được Công ty Tây Nam phụng dưỡng đến cuối đời từ nhiều năm qua.
Đoàn cán bộ công ty Tây Nam thăm hỏi mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Hai.
Tri ân những hy sinh cao cả của Mẹ vì độc lập tự do của Tổ quốc, đoàn trao quà và ân cần thăm hỏi, động viên tinh thần, mong Mẹ tiếp tục sống vui, sống khỏe, luôn là tấm gương sáng cho các thế hệ con cháu noi theo.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16409/thumb/dsc2253_20200117080114802.jpg)
Đoàn thăm hỏi tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Võ Thị Hai.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16409/thumb/dsc2208.jpg)
Đoàn đến chúc tết gia đình Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Ngư.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16409/thumb/dsc2293.jpg)
Đoàn đến thăm chúc tết gia đình Mẹ Việt Nam Anh hùng Phan Thị Đắt.
Chúc tết và tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng là một hoạt động ý nghĩa, thiết thực góp phần cùng xã hội thực hiện tốt phong trào “Đền ơn đáp nghĩa” và truyền thống, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc. Hàng năm vào các dịp lễ, tết, ngày thương binh liệt sĩ, Đảng ủy, Ban Tổng giám đốc Công ty Tây Nam đều tổ chức đến thăm hỏi, tặng quà động viên các Mẹ Việt Nam Anh hùng, cũng như chăm lo cho các gia đình chính sách, người có công với cách mạng.
Đoàn chúc tết Đảng ủy, Ủy ban nhân dân xã Tân Hòa, huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An.
Cũng trong dịp này, đoàn cũng đến chúc tết Đảng ủy, Ủy ban nhân dân xã xã Tân Hòa, huyện Tân Thạnh, tỉnh Long An là địa phương nhiều năm qua công ty hỗ trợ kinh phí xây dựng nhà tình nghĩa, tình thương, tặng quà cho các gia đình chính sách, Mẹ Việt Nam Anh hùng.
Ngọc Tuân