![](/fileman/Uploads/tbNews/30826/thumb/dsc8145.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/30826/thumb/dsc9234.jpg)
Chiến sĩ Tiểu đoàn 2, Trung đoàn 4, Sư đoàn 5 tổng vệ sinh Nghĩa trang liệt sĩ huyện Châu Thành.
Bà Lương Thị Ngọc Nhung, Phó Chủ tịch UBND xã Thái Bình cho biết: “Không chỉ giúp dân trong những chuyến hành quân dã ngoại, mà hàng tháng cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn 4 tranh thủ ngày nghỉ giúp bà con trên địa bàn đóng quân. Chính vì vậy, mỗi người dân ai cũng yêu mến bộ đội như người thân của mình. Những việc làm trên đã thắt chặt hơn tình đoàn kết, gắn bó giữa quân dân”.
Trung tá Trần Văn Tuyến, Tiểu đoàn trưởng Tiểu đoàn 2, Trung đoàn 4, Sư đoàn 5 cho hay: “Công tác dân vận được xem là nhiệm vụ chính trị đặc biệt quan trọng và có ý nghĩa trong thời gian này. Do đó, cán bộ, chiến sĩ tiểu đoàn về địa phương giúp Nhân dân. Hoạt động đạt được nhiều kết quả thiết thực, Nhân dân nhiệt tình hưởng ứng”.