![](/fileman/Uploads/tbNews/23711/thumb/img6463_20210714162533086.jpg)
Ảnh Nguyễn Hoàng.
Hưởng ứng lời kêu gọi “Toàn dân đoàn kết, ra sức phòng chống dịch bệnh Covid-19” của Đoàn Chủ tịch Trung ương MTTQ Việt Nam, LLVT Quân khu 5 phối hợp với Quân khu 7 tổ chức đoàn công tác hỗ trợ 10 tấn gạo, 5 tấn bí đỏ, 5 tấn bí xanh và 1 tấn khô cá cơm đến người dân TP.HCM, trị giá 320 triệu đồng. Toàn bộ hàng hóa do Trung đoàn Vận tải 655, Quân khu 5 vận chuyển đến bàn giao tại Bộ Tư lệnh TP.HCM.
Phát biểu tại lễ tiếp nhận, đồng chí Nguyễn Trần Phượng Trân, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ Thành phố cho biết: Thời gian qua, các cấp hội đã duy trì hơn 163 bếp ăn tập thể phục vụ cho lực lượng tuyến đầu chống dịch và người dân tại các nơi cách ly, phong toả. Do ảnh hưởng của dịch bệnh nên việc đảm bảo lương thực, thực phẩm cho các bếp ăn gặp nhiều khó khăn. Thông qua sự phối hợp giữa Quân khu 7 và Quân khu 5 đã có sự hỗ trợ lương thực, thực phẩm kịp thời cho người dân TP.HCM. Những món quà sẽ được chuyển đến cho các bếp ăn tình thương và các “Gian hàng 0 đồng” hỗ trợ người dân có hoàn cảnh khó khăn.
![](/fileman/Uploads/tbNews/23711/thumb/img6477.jpg)
Tấm lòng của LLVT Quân khu 5 kịp thời hỗ trợ nhân dân vùng dịch
Theo Trung tá Nguyễn Thành Đạt, Trưởng đoàn công tác của Quân khu 5 đợt này LLVT Quân khu 5 cũng dành tặng Quân khu 7 và Bệnh viện Quân y 175 mỗi đơn vị 2 tấn gạo và 200 kg thực phẩm để hỗ trợ lực lượng tham gia phòng chống dịch tại các bệnh viện dã chiến.