![](/fileman/Uploads/tbNews/16021/thumb/3.jpg)
Toàn cảnh hội nghị.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16021/thumb/4.jpg)
Đồng chí Vũ Tiến Điền, Phó Bí thư thường trực Đảng ủy Quân sự tỉnh phát biểu tham luận tại hội nghị.
Tổ chức diễn tập, kiểm tra bắn đạn thật, điều lệnh, thể lực cho các đối tượng chặt chẽ, 100% nội dung đạt khá, giỏi, tham gia hội thi, hội thao các cấp đạt kết quả cao. Công tác giáo dục chính trị, phổ biến pháp luật được duy trì có nề nếp; các phong trào thi đua, mô hình “3 nhất” và “cán bộ, đảng viên dìu dắt quần chúng và cấp dưới” ngày càng đi vào chiều sâu, thực chất. Trong năm đã hoàn thành tốt nhiệm vụ Khối trưởng Khối thi đua quân sự địa phương. Hoạt động của lực lượng 47 được duy trì và nâng cao; các chế độ sinh hoạt Đảng được thực hiện nghiêm túc, dân chủ, trách nhiệm cao. Đến nay các chỉ tiêu đặt ra trong nhiệm kỳ đã hoàn thành đạt và vượt 28/29 chỉ tiêu; công tác kiểm tra, giám sát được thực hiện thường xuyên, nghiêm túc, góp phần giữ nghiêm kỷ luật Đảng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16021/thumb/5.jpg)
Đồng chí Nguyễn Quốc Bình, Phó Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ QS, QP năm 2019.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16021/thumb/2.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu phát biểu tại hội nghị.
Một số nội dung trong thời gian tới, đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu lưu ý Đảng ủy Quân sự tỉnh Bình Phước nhanh chóng khảo sát, làm tham mưu hiệu quả cho địa phương xây dựng các điểm dân cư liền kề chốt dân quân biên giới, đây là một chủ trương lớn rất được Quân khu quan tâm. Tập trung làm tốt công tác tuyển quân, nâng cao về học vấn, sức khỏe; tăng cường duy trì, quản lý việc chấp hành kỷ luật; tiếp tục thực hiện 2 mô hình thi đua của Quân khu ngày càng đi vào nề nếp, hiệu quả thực chất; phối hợp chặt chẽ với cơ quan cấp trên chuẩn bị tốt cho các nội dung tổ chức đại hội Đảng bộ quân sự điểm khối tỉnh, thành trên địa bàn Quân khu thành công tốt đẹp…
![](/fileman/Uploads/tbNews/16021/thumb/1_20191219124849559.jpg)
Kết luận hội nghị, đồng chí Nguyễn Văn Lợi, UVTW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Bình Phước khẳng định công tác tham mưu của các LLVT, trong đó Quân sự có vai trò rất quan trọng giúp Tỉnh ủy, UBND tỉnh lãnh đạo, chỉ đạo xử lý tốt các tình huống, giữ vững ổn định chính trị, trật tự xã hội vùng ngoại biên và nội địa, tạo điều kiện để tỉnh Bình Phước phát triển nhanh và bền vững, hiện tổng thu ngân sách của tỉnh trong năm 2019 đạt khoảng 9 ngàn tỉ đồng, vượt gần gấp 2 lần so với chỉ tiêu đề ra từ đầu nhiệm kỳ. Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy yêu cầu Đảng ủy Quân sự tỉnh quyết tâm và cụ thể các giải pháp khắc phục những hạn chế, tồn tại đã được chỉ ra, tăng cường đẩy mạnh các hoạt động giao lưu, gắn kết với các ban ngành của tỉnh để thực hiện tốt công tác dân vận, vận động quần chúng; nêu cao vai trò tiền phong gương mẫu của cán bộ chỉ huy, chủ trì các cấp; quan tâm chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ thuộc quyền… giữ vững sự ổn định quốc phòng, an ninh trên tuyến biên giới và nội địa, nhanh chóng kiện toàn nhân sự cấp ủy, Ban chỉ huy thống nhất, tiếp tục giữ vững và phát huy kết quả đạt được trong năm 2019, tạo động lực vươn lên giành thành tích cao hơn trong năm 2020.