(QK7 Online) - Sáng ngày 26/1, Đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7 làm trưởng đoàn đến thăm, chúc Tết các cơ quan, đơn vị trên địa tỉnh Bình Phước.
Thiếu tướng Du Trường Giang và đoàn công tác đến thăm, chúc Tết các đồng chí lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh Bình Phước, Bộ CHQS tỉnh, Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng, Ban Giám đốc Công an tỉnh, Bộ Tư lệnh Binh đoàn 16 và Ban CHQS huyện Bù Đăng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/21336/thumb/3_20210126195202189.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc Tết Tỉnh ủy Bình Phước.
Đến thăm, chúc Tết Tỉnh ủy, UBND tỉnh Bình Phước, Thiếu tướng Du Trường Giang bày tỏ sự phấn khởi và chúc mừng những thành tựu vượt bậc của tỉnh Bình Phước trong năm vừa qua. Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu đánh giá cao sự chỉ đạo kịp thời cùng với sự quan tâm động viên của lãnh đạo tỉnh đã giúp LLVT tỉnh hoàn thành tốt nhiệm vụ. Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến các đồng chí lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh và các ban, ngành đoàn thể, tiếp tục lãnh đạo tỉnh ngày càng phát triển, đổi mới, đạt được nhiều thành tựu trong nhiệm kỳ tới.
Thay mặt lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh, đồng chí Trần Thị Tuyết Minh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước cám ơn sự quan tâm, hỗ trợ của Bộ Tư lệnh Quân khu giúp tỉnh Bình Phước hoàn thành tốt các chỉ tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội, quốc phòng địa phương. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước mong rằng Bộ Tư lệnh Quân khu sẽ tiếp tục quan tâm, hỗ trợ, phối hợp, chia sẽ với Tỉnh ủy, UBND tỉnh Bình Phước trong thời gian tới và chúc cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu sức khỏe, hạnh phúc, ngày càng vững mạnh, hoàn thành thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/21336/thumb/1.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang chúc Tết Bộ CHQS tỉnh Bình Phước.
![](/fileman/Uploads/tbNews/21336/thumb/5.jpg)
Đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu chúc Tết Bộ Tư lệnh Binh đoàn 16.
Chúc Tết các đơn vị LLVT, Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu gửi lời chúc đến cán bộ, chiến sĩ cùng gia đình năm mới sức khỏe, hạnh phúc, thành đạt; tiếp tục đoàn kết, phát huy sức mạnh tổng hợp, tham mưu giúp cấp ủy, chính quyền địa phương hoàn thành tốt các chỉ tiêu, nhiệm vụ quân sự quốc phòng địa phương, xứng đáng với sự tin tưởng của Nhân dân trên địa bàn và của Bộ Tư lệnh Quân khu; góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, xây dựng nền quốc phòng toàn dân ngày càng vững chắc, hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2021.
![](/fileman/Uploads/tbNews/21336/thumb/10.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang chúc Tết lãnh đạo huyện Bù Gia Mập.
![](/fileman/Uploads/tbNews/21336/thumb/6.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc Tết các Đồn Biên phòng trên địa bàn huyện Bù Gia Mập.
![](/fileman/Uploads/tbNews/21336/thumb/8.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang chúc Tết Đoàn Kinh tế-Quốc phòng 778.
![](/fileman/Uploads/tbNews/21336/thumb/9.jpg)
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu chúc Tết Ban CHQS huyện Bù Gia Mập.
Chiều cùng ngày, Thiếu tướng Du Trường Giang cùng đoàn công tác đến thăm, chúc Tết lãnh đạo huyện Bù Gia Mập, Công an huyện; cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng, Đoàn Kinh tế-Quốc phòng 778 và Ban CHQS huyện Bù Gia Mập. Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu chúc cán bộ, chiến sĩ các đơn vị hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2021; cùng với chính quyền địa phương và Nhân dân đón Tết cổ truyền vui tươi, hạnh phúc, đảm bảo an toàn tuyệt đối, giữ vững an ninh chính trị trên địa bàn tuyến biên giới.
Long Hồ