![](/fileman/Uploads/tbNews/32266/thumb/hinh-7-can-bo-hoi-vien-hoi-phu-nu-su-doan-chup-hinh-luu-niem-nhan-ngay-8-3.jpg)
Phụ nữ Sư đoàn 317 trong bộ áo dài truyền thống.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32266/thumb/dai-ta-ly-van-nghieu-chinh-uy-su-doan-cung-thu-truong-cac-co-quan-don-vi-chup-hinh-luu-niem-voi-can-bo-hoi-vien-phu-nu.jpg)
Phát biểu tại buổi họp mặt, Trung tá CN Nguyễn Thị Xinh, Chủ tịch Hội Phụ nữ sư đoàn đọc thư khen của Đại tướng Phan Văn Giang, Bộ trưởng Bộ Quốc phòng dành gửi cán bộ, hội viên phụ nữ Quân đội. Ôn lại truyền thống 1983 năm Khởi nghĩa Hai Bà Trưng, lịch sử Ngày Quốc tế Phụ nữ 8-3 và 30 năm Ngày truyền thống Phụ nữ Quân đội 10-3. Khẳng định giá trị lịch sử, truyền thống tốt đẹp của Phụ nữ Việt Nam; từ đó khơi dậy niềm tự hào, nêu cao ý thức tự tin, năng động, sáng tạo, quyết tâm thi đua xây dựng Hội Phụ nữ vững mạnh xuất sắc; góp phần xây dựng Đảng bộ sư đoàn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực, tiêu biểu”.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32266/thumb/hoi-vien-tham-gia-ky-ket-giao-uoc-thi-dua-2.jpg)
Phát động thi đua đặc biệt với chủ đề “Phụ nữ sư đoàn đoàn kết, trí tuệ, bản lĩnh, sáng tạo, tự hào truyền thống”.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32266/thumb/can-bo-hoi-vien-tham-quan-khu-di-tich-lich-su-xeo-quit-thuoc-tinh-dong-thap.jpg)
Hội Phụ nữ sư đoàn về nguồn, tham quan Khu di tích lịch sử Xẻo Quít, Thành phố Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp.