![](/fileman/Uploads/tbNews/26882/thumb/dsc0504.jpg)
Đến thăm và chúc tết bệnh viện, Chủ tịch UBND TP Phan Văn Mãi ghi nhận và tri ân sự đóng góp lớn lao của đơn vị vào công tác chăm sóc sức khỏe người dân TP, đặc biệt trong công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19 vừa qua, bệnh viện đã nhận và thực hiện nhiệm vụ một cách nhanh chóng, kịp thời, hiệu quả góp phần ngăn chặn dịch và giảm tải cho các bệnh viện tuyến trên. Đồng chí chúc cán bộ, y, bác sĩ nhân viên Bệnh viện Quân dân miền Đông mạnh khỏe, hạnh phúc và gặt hái nhiều thành công trong năm mới, tiếp tục cùng TP.HCM thực hiện tốt việc khám, điều trị bệnh cho người dân.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26882/thumb/dsc0507_20220123032653537.jpg)
Đồng chí Chủ tịch UBND Thành phố Hồ Chí Minh đánh giá cao mô hình Quân dân y kết hợp và khẳng định sẽ tạo điều kiện cho bệnh viện triển khai Dự án xây dựng khu khám bệnh, chữa bệnh 260 giường trong thời gian tới, nâng cao công tác khám chữa bệnh, chăm sóc sức khỏe Nhân dân.