(QK7 Online) - Nhân dịp kỷ niệm 42 năm ngày giải phóng quê hương Bình Thuận và giải phóng miền Nam thống nhất đất nước, Phòng Hậu cần và Phòng Kỹ thuật thuộc Bộ CHQS tỉnh Bình Thuận tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà, trao tiền phụng dưỡng và khám, điều trị bệnh cho các Mẹ Việt Nam anh hùng, vợ liệt sĩ đang sinh sống trên địa bàn huyện Tánh Linh.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/3792/thumb/img1184.JPG)
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/3792/thumb/img1200.JPG)
Thăm, tặng quà và khám sức khỏe cho Mẹ Việt Nam anh hùng
Cán bộ, y, bác sỹ đã đến từng nhà đối tượng chính sách, Mẹ Việt Nam anh hùng để thăm hỏi, động viên, tặng quà, chúc các mẹ sống lâu, sống khỏe làm chỗ dựa tinh thần cho thế hệ trẻ hôm nay. Sự mất mát, hi sinh của các Mẹ Việt Nam anh hùng đã làm nên chiến thắng, thống nhất Tổ quốc.
Hiện nay, các cơ quan, đơn vị trong LLVT tỉnh nhận phụng dưỡng, chăm sóc đến suốt đời 38 mẹ Việt Nam anh hùng, mỗi tháng từ 500 đến 1 triệu đồng cho 1 đối tượng. Tri ân, giúp đỡ đối tượng chính sách là việc làm thường xuyên của LLVT tỉnh, để ghi nhớ công ơn, sự hi sinh của đối tượng chính sách và giáo dục truyền thống nhớ về nguồn cội cho bộ đội.
Duy Thỉnh