![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/30985/thumb/dsc0539.jpg)
Đoàn kiểm tra nội dung chào cờ, duyệt đội ngũ.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/30985/thumb/dsc0566.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Văn Oanh (thứ 2 từ trái qua) thăm hỏi, động viên học viên ngành quân sự cơ sở.
Qua kiểm tra thực tế, đoàn kiểm tra Bộ Tổng Tham mưu đánh giá cao công tác giáo dục đào tạo và xây dựng chính quy của đơn vị. Đảng ủy, Ban Giám hiệu nhà trường đã quán triệt, triển khai thực hiện nghiêm túc các chỉ thị, nghị quyết của trên về công tác quân sự quốc phòng, giáo dục đào tạo. Lãnh đạo chỉ đạo các cơ quan, khoa giáo viên, đơn vị quản lý học viên điều chỉnh nội dung, phương pháp huấn luyện phù hợp hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao. Hoạt động công tác Đảng, công tác chính trị trong các nhiệm vụ phát huy hiệu quả; cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp; công tác hậu cần, kỹ thuật bảo đảm đúng, đủ, kịp thời cho các nhiệm vụ. Chất lượng bồi dưỡng giáo dục quốc phòng và an ninh có nhiều chuyển biến tích cực, học viên tốt nghiệp ra trường hoàn tốt chức trách nhiệm vụ được giao đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ. Kết quả kiểm tra các nội dung điều lệnh đội ngũ và nhận thức chính trị đều đạt khá, giỏi.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/30985/thumb/dsc0596.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Văn Oanh, Cục trưởng Cục Nhà trường kết luận buổi kiểm tra.
Thiếu tướng Nguyễn Văn Oanh, Cục trưởng Cục Nhà trường ghi nhận những kết quả Trường Quân sự Quân khu đạt được trong công tác giáo dục đào tạo thời gian qua, đồng thời đề nghị nhà trường trong thời gian tới cần tích cực đổi mới hơn nữa trong việc xây dựng các nội dung chương trình đào tạo đáp ứng với yêu cầu chuẩn đầu ra, gắn với chất lượng từng chuyên ngành đào tạo; quan tâm, chăm lo đào tạo bồi dưỡng trẻ hóa đội ngũ nhà giáo; chú trọng công tác giảng dạy giáo dục quốc phòng và an ninh cho sinh viên các trường đại học, cao đẳng đến học tập tại nhà trường; nghiên cứu đổi mới quá trình diễn tập vòng tổng hợp của hạ sĩ quan chỉ huy và nhân viên chuyên môn kỹ thuật; phối hợp với các cơ quan đơn vị tổ chức cho học viên quân sự cơ sở tham quan thực tế các cuộc diễn tập của địa phương, qua đó giúp cho học viên nắm được nội dung, phương pháp vận hành cơ chế khu vực phòng thủ trong hoạt động quốc phòng, quân sự địa phương.