(QK7 Online) – Chiều 10/3, Đoàn an điều dưỡng 28, Cục Chính trị Quân khu 7 tổng kết công tác an điều dưỡng Quân đội giai đoạn 2016 – 2020.
Thượng tá Đào Quang Định, Đoàn trưởng Đoàn an điều dưỡng 28 gợi ý thảo luận.
Các đại biểu tham dự hội nghị.
Phát huy truyền thống “Đón tiếp trọng thị, phục vụ tận tình, vượt mọi khó khăn, đoàn kết quyết thắng”, 5 năm qua, dưới sự quan tâm, lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu và Đảng ủy, Ban Chủ nhiệm Cục Chính trị Quân khu, Đoàn an điều dưỡng 28 đã kiện toàn về mọi mặt, ổn định tổ chức biên chế. Cán bộ, chiến sĩ và nhân viên có ý chí quyết tâm cao, trình độ năng lực đáp ứng tốt nhiệm vụ trước mắt và lâu dài.
Đoàn đã tổ chức đón tiếp, phục vụ các đối tượng đến nghỉ an điều dưỡng bình quân đạt hơn 80% so với chỉ tiêu được giao; thường xuyên cải tiến, chế biến món ăn hợp khẩu vị với từng vùng, miền bảo đảm cho cán bộ ăn ngon, ăn hết tiêu chuẩn, bảo đảm an toàn tuyệt đối vệ sinh an toàn thực phẩm; hoàn thành lắp đặt hệ thống sơ đồ, biển bảng chính quy trong phòng làm việc, phòng nghỉ, phòng giao ban, hội trường. Nhà ăn, nhà bếp công khai đầy đủ chế độ tiêu chuẩn cho cán bộ đến nghỉ dưỡng theo đúng quy định. Đoàn chủ động đầu tư xây dựng, mua sắm trang bị mới hiện đại đồng bộ nhằm nâng cao chất lượng phục vụ... Đặc biệt, trong 5 năm qua, Đoàn đã triển khai thực hiện hoàn thành 3 dự án cải tạo, mở rộng các hạng mục công trình khối nhà nghỉ, hồ bơi nước mặn, khu phục vụ ăn uống, cảnh quan môi trường đảm bảo đúng các quy định của Nhà nước và Bộ Quốc phòng; các hạng mục công trình đạt chất lượng tốt, đúng tiến độ, phù hợp với nhu cầu sử dụng.
Đại biểu tham dự hội nghị phát biểu thảo luận.
Đoàn thường xuyên duy trì nghiêm các chế độ nền nếp chính quy của Quân đội và của ngành an điều dưỡng; tích cực hưởng ứng và thực hiện có hiệu quả các cuộc vận động, phong trào thi đua của Bộ Quốc phòng và Quân khu phát động; tham gia các phong trào gây quỹ phúc lợi xã hội trên địa bàn; giáo dục, bồi dưỡng ý thức trách nhiệm, quan điểm, thái độ phục vụ, nâng cao kỹ năng, trình độ chuyên môn nghiệp vụ cho đội ngũ cán bộ nhân viên gắn với xây dựng môi trường văn hoá... qua đó mọi hoạt động của Đoàn có sự chuyển biến mạnh mẽ, đi vào chiều sâu vững chắc, góp phần xây dựng chi bộ trong sạch vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện, luôn hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
Giai đoạn 2021 – 2025, Đoàn an điều dưỡng 28 tiếp tục tăng cường quản lý, điều hành, kiểm tra và triển khai thực hiện công tác an điều dưỡng; thực hiện có hiệu quả các mô hình, xây dựng và nhân rộng gương người tốt việc tốt và điển hình tiên tiến làm hạt nhân thúc đẩy phong trào; tích cực tham gia các hoạt động của địa phương phát động, qua đó góp phần cùng địa phương giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn đóng quân. Đoàn tập trung giáo dục cán bộ, chiến sĩ, lao động hợp đồng nhận thức tốt yêu cầu nhiệm vụ chính trị của đơn vị; thường xuyên bồi dưỡng quan điểm, thái độ phục vụ đúng đắn với phương châm “Niềm nở, tận tình, chu đáo”, xác định tốt nhiệm vụ, tích cực học tập, công tác; hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao... Cùng với đó, Đoàn tiếp tục đầu tư xây dựng cơ bản, nâng cấp mua sắm trang thiết bị; quản lý chặt chẽ và khai thác có hiệu quả hoạt động có thu.
Nguyễn Hoàng