Tại buổi họp mặt, Ban đại diện Hội Người cao tuổi cùng với Thường trực Tỉnh Hội đã nêu bật các điển hình tuổi cao, gương sáng của các ông bố, không chỉ hiến dâng cho đất nước những người con thân yêu của mình trong các cuộc chiến tranh bảo vệ Tổ quốc, làm nhiệm vụ quốc tế cao cả với hai nước Lào và Campuchia anh em, mà còn vượt lên nỗi đau, các cụ sống mẫu mực, nêu gương sáng cho các thế hệ con, cháu.
Nhân dịp này, hai tổ chức trên đã tặng mỗi cụ 500.000 đồng, tổng trị giá 40.000.000 đồng. Ngoài ra, mỗi cụ còn được trao một bằng biểu dương về gương sáng và một phần thuốc bồi bổ sức khỏe (ảnh).