(QK7 Online) - Chiều ngày 4/6, Ban CHQS quận Gò Vấp, TPHCM tiếp nhận các vật phẩm hỗ trợ lực lượng phòng, chống dịch Covid-19 từ nhà tài trợ và tổ chức trao tặng các chốt phòng, chống dịch trên địa bàn.
Ban đại diện cha mẹ học sinh và Chi hội khuyến học Trường THCS Nguyễn Du (quận Gò Vấp) đã trao tặng 1 tấn gạo (trị giá 12 triệu đồng) nhằm động viên cán bộ, chiến sĩ LLVT quận Gò Vấp đang ngày đêm làm nhiệm vụ tại các chốt kiểm tra phòng chống dịch trên địa bàn. Hội thiện nguyện tri thức TPHCM trao tặng 2.500 găng tay y tế và 3.600 chai chanh muối Active cho các đơn vị.
![](/fileman/Uploads/tbNews/23120/thumb/2_20210604173051076.jpg)
Ban đại diện cha mẹ học sinh và Chi hội khuyến học Trường THCS Nguyễn Du trao tượng trưng 1 tấn gạo cho Ban CHQS quận Gò Vấp.
Thượng tá Trần Văn Quyết, Chỉ huy trưởng Ban CHQS quận Gò Vấp cho biết: Thời gian qua, đã có 10 đơn vị ủng hộ vật chất, trang thiết bị y tế thiết yếu nhằm chung tay với LLVT quận trong công tác phòng, chống dịch. Đây là việc làm có ý nghĩa to lớn, góp phần tiếp thêm sức mạnh để LLVT quận cùng với cả hệ thống chính trị và Nhân dân nâng cao hiệu quả công tác phòng, chống dịch, mang lại cuộc sống bình yên cho người dân TPHCM nói riêng và cả nước nói chung trong thời gian tới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/23120/thumb/6_20210604173334873.jpg)
Đại diện Hội thiện nguyện tri thức tại TPHCM trao tặng găng tay y tế và nước uống cho Ban CHQS quận.
Ngay sau khi phát hiện ổ dịch Covid-19 tại Hội thánh Truyền giáo Phục Hưng, Ban CHQS quận Gò Vấp đã nhanh chóng triển khai lực lượng phối hợp với các cơ quan chức năng phong tỏa khu vực trụ sở Hội thánh, các khu vực có ca dương tính và tổ chức lực lượng truy vết nguồn lây, hỗ trợ lấy mẫu xét nghiệm, duy trì nghiêm chế độ trực sẵn sang chiến đấu, bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
![](/fileman/Uploads/tbNews/23120/thumb/10.jpg)
Thượng tá Trần Văn Quyết, Chỉ huy trưởng Ban CHQS quận Gò Vấp trao tặng quà cho lực lượng đang làm nhiệm vụ tại chốt kiểm soát dịch trên đường Nguyễn Kiệm.
![](/fileman/Uploads/tbNews/23120/thumb/12.jpg)
Đại diện Hội thiện nguyện trí thức và Ban CHQS quận Gò Vấp trao quà cho các lực lượng tại chốt kiểm soát dịch ngã 3 Phan Văn Trị và Phạm Văn Đồng.
Đến nay, Ban CHQS quận đã phối hợp với Công an quận thành lập 56 chốt phòng, chống dịch; trong đó có 13 chốt cấp quận và 43 chốt cấp phường. Ngoài ra, Ban CHQS quận cũng phối hợp với Phòng y tế, Trung tâm y tế và Bệnh viện quận thường xuyên cập nhật, phổ biến thông tin diễn biến tình hình dịch bệnh, kết hợp làm tốt công tác tuyên truyền, giáo dục cho cán bộ, chiến sĩ nâng cao nhận thức và trách nhiệm, quyết tâm đẩy lùi dịch bệnh trong thời gian sớm nhất.
Long Hồ