(QK7 Online) - Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng vừa tổ chức kiểm tra điều lệnh, thể lực cho sĩ quan, QNCN thuộc khối 4 cơ quan trong LLVT tỉnh.
Kiểm tra điều lệnh cho Sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp năm 2020.
Thời gian qua, Bộ CHQS tỉnh đã duy trì nghiêm chế độ học tập và huấn luyện tại chức cho cán bộ, quân nhân chuyên nghiệp, công nhân viên Quốc phòng trong đơn vị. Nhờ làm tốt công tác chuẩn bị, quá trình huấn luyện sát với điều kiện thực tế nên bước vào kiểm tra, 100% cán bộ, quân nhân chuyên nghiệp, công nhân viên Quốc phòng của Bộ CHQS tỉnh nắm chắc được nội dung, yêu cầu.
Các thí sinh thực hiện phần kiểm tra thể lực.
Các đồng chí tham gia kiểm tra phải thực hiện các động tác chào, nghiêm nghỉ tại chỗ, đi đều, đi nghiêm, các đồng chí sĩ quan thực hiện vừa nói vừa làm như trong huấn luyện. Đối với nội dung kiểm tra thể lực nam, các thí sinh phải thực hiện các nội dung: chạy 3000 mét đối với quân nhân dưới 45 tuổi; quân nhân trên 45 tuổi cự ly 1500 mét.
Đánh giá chung, cán bộ tham gia kiểm tra thực hiện khá tốt các nội dung, động tác cá nhân thuần thục, chuẩn xác, chấp hành nghiêm quy định, bảo đảm an toàn.
Tấn Huy