(QK7 Online) - Ngày 18 - 1, nhân dịp chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Nhâm Dần 2022, đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu làm trưởng đoàn đến thăm, chúc Tết cấp ủy, chính quyền địa phương, các đơn vị LLVT trên địa bàn tỉnh Bình Phước.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc Tết Binh đoàn 16.
Đoàn đến thăm, chúc Tết Bộ Tư lệnh Binh đoàn 16; Đoàn Kinh tế - Quốc phòng 778, Công an, Ban CHQS huyện; các Đồn Biên phòng, Chốt Dân quân biên giới, Chốt chống dịch, hộ dân điểm dân cư liền kề Chốt Dân quân biên giới trên địa bàn các huyện Bù Gia Mập, Bù Đốp và Lộc Ninh.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc Tết Đoàn Kinh tế - quốc phòng 778.
Thay mặt Đảng ủy - Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu biểu dương thành tích các đơn vị đạt được trong thời gian qua. Nổi bật là: Làm tốt công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương trong xây dựng nền quốc phòng toàn dân và thế trận an ninh nhân dân vững mạnh; đã tích cực phối hợp với các lực lượng thực hiện tốt công tác phòng chống Covid-19.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 tặng quà Tết các Đồn Biên phòng huyện Bù Đốp.
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu đánh giá cao hiệu quả dự án phát triển kinh tế kết hợp quốc phòng - an ninh của Binh đoàn 16 và Đoàn Kinh tế - quốc phòng 778 trong việc làm thay đổi nhận thức, tập quán của người dân, giúp người dân vươn lên thoát nghèo, góp phần phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh, nhất là việc xây dựng cơ sở chính trị và nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho Nhân dân nơi đóng quân.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 tặng quà Tết các chốt Dân quân huyện Bù Đốp.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm yêu cầu các đơn vị LLVT cần chủ động khắc phục khó khăn, tổ chức cho cán bộ, chiến sĩ và Nhân dân vui Xuân, đón Tết Nguyên đán Nhâm Dần 2022, bảo đảm vui tươi, an toàn, tiết kiệm và an toàn giao thông gắn với thực hiện tốt nhiệm vụ phòng, chống dịch Covid-19.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 thăm chốt Dân quân huyện Bù Đốp.
Các đơn vị thực hiện tốt công tác chính sách, hậu phương Quân đội; duy trì nghiêm trực SSCĐ; nắm chắc tình hình, tăng cường tuần tra, kiểm soát, buôn bán hàng lậu, pháo lậu dịp Tết qua đường biên giới và tình hình nhập cảnh trái phép, góp phần bảo vệ vững chắc chủ quyền lãnh thổ, an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 tặng quà Tết Đại đội Bộ binh 568 huyện Bù Gia Mập.
Nhân dịp này, đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu gửi lời chúc Tết đến cán bộ, chiến sĩ các đơn vị sức khỏe, hạnh phúc, đón năm mới vui tươi, phấn khởi và luôn trong tâm thế sẵn sàng chiến đấu cao.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc Tết Huyện ủy Bù Gia Mập.
Chúc Tết cấp ủy, chính quyền địa phương các huyện Bù Gia Mập, Bù Đốp và Lộc Ninh, Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm chúc mừng những kết quả mà địa phương đạt được trong việc giữ vững ổn định chính trị, quốc phòng, an ninh. Đặc biệt là những thành tựu trong thực hiện nhiệm vụ kép phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, cũng như trong thực hiện nhiệm vụ phòng, chống dịch Covid-19.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc tết huyện Lộc Ninh.
Bước sang năm mới Nhâm Dần 2022, đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu 7 đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương các huyện Bù Gia Mập; Bù Đốp và Lộc Ninh tiếp tục làm tốt công tác phối hợp, hiệp đồng lãnh đạo, chỉ đạo lực lượng vũ trang địa phương triển khai, thực hiện và hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ quân sự, quốc phòng, góp phần thúc đẩy kinh tế, văn hóa, xã hội không ngừng phát triển.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc tết Huyện ủy, UBND huyện Bù Đốp.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26794/thumb/dsc1633.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc Tết Huyện ủy, UBND huyện Lộc Ninh.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu gửi lời thăm hỏi chính quyền địa phương, Nhân dân và gia đình cán bộ, chiến sĩ các đơn vị đón một năm mới tràn đầy niềm vui, phấn khởi, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26794/thumb/dsc1579.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 tặng quà các hộ dân điểm dân cư liền kề Chốt Dân quân biên giới huyện Bù Đốp.
Ngọc Tuân