![](/fileman/Uploads/tbNews/15636/thumb/anh-0001.jpg)
Quân khu 7 hỗ trợ 80 triệu đồng trong chương trình nhà nghĩa tình quân dân, nhà đồng đội nhân dịp chào mừng kỷ niệm 30 năm ngày Hội Quốc phòng toàn dân và 75 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22-12).
Đại tá Nguyễn Văn Lợi cho biết, hoạt động hỗ trợ xây dựng, sửa chữa nhà ở cho dân quân tự vệ trên địa bàn được lực lượng vũ trang tỉnh thực hiện khá tốt trong thời gian qua. Riêng dịp này, Bộ CHQS tỉnh được Quân khu 7 hỗ trợ xây tặng 19 căn nhà nghĩa tình quân dân, nhà đồng đội.