![](/fileman/Uploads/tbNews/16312/thumb/hinh-2.jpg)
Ngôi nhà hoàn thành đưa vào sử dụng giúp cho gia đình đồng chí Võ Đức Toàn có nơi ở khang trang, tiện lợi trong sinh hoạt. Qua đó, giảm bớt khó khăn trong cuộc sống, yên tâm tư tưởng công tác, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Đây cũng là một việc làm có ý nghĩa, thể hiện tình cảm, sự quan tâm của Ban giám đốc Bệnh viện Nguyễn Tri Phương, Đảng ủy-Ban Chỉ huy quân sự quận 5 cùng với lãnh đạo, chỉ huy đơn vị, cấp ủy, chính quyền địa phương đối với gia đình đồng chí Toàn nói riêng và công tác chính sách hậu phương Quân đội trên địa bàn nói chung.
Được biết, trong những năm 2019, Ban Chỉ huy quân sự quận 5 đã phối hợp với Bệnh viện Nguyễn Tri Phương hỗ trợ kinh phí xây “Nhà đồng đội” cho 2 đồng chí thuộc Ban Chỉ huy quân sự huyện Tân và trao tặng 3 “Nhà tình thương” cho gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn trên đia bàn huyện Tân Hưng, Long An.