683 lượt xem
Ban CHQS quận 9, TPHCM phát động thi đua cao điểm
(QK7 Online) - Ngày 8-11-2017, Đảng ủy, Ban CHQS quận 9 tổ chức phát động đợt thi đua cao điểm “Viết tiếp chiến công, hiệp đồng Quyết thắng” chào mừng kỷ niệm 45 năm chiến thắng “Hà Nội - Điện Biên Phủ trên không” (12/1972 - 12/2017).
Các đơn vị Ban CHQS quận ký kết giao ước thực hiện đợt thi đua
Đợt thi đua cao điểm diễn ra từ ngày 13.11 đến 28.12.2017, tập trung thực hiện “3 nhất” với những nội dung, chỉ tiêu cụ thể: tập trung tuyên truyền, giáo dục để cán bộ, chiến sĩ trong lực lượng vũ trang quận nhận thức sâu sắc âm mưu, thủ đoạn “diễn biến hòa bình”, “bạo loạn lật đổ” của các thế lực thù địch chống phá cách mạng nước ta. Ý chí quyết chiến, quyết thắng, tinh thần chủ động, sáng tạo, chiến công oanh liệt và ý nghĩa to lớn của chiến thắng Hà Nội - Điện Biên Phủ trên không của quân và dân ta đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước cũng như trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Duy trì nghiêm công tác trực sẵn sàng chiến đấu, kịp thời phát hiện, xử lý tốt các tình huống xảy ra, không để bị động bất ngờ, bảo vệ vững chắc trên địa bàn quận. Ngoài ra, phấn đấu 100% cơ quan, đơn vị không để xảy ra vi phạm pháp luật, kỷ luật nghiêm trọng; mất an toàn do lỗi chủ quan; giảm thiểu đến mức thấp nhất vi phạm kỷ luật thông thường, phấn đấu hoàn thành tốt các nhiệm được giao.
Văn Hùng