Các đại biểu dự khai mạc tập huấn.
Tham gia lớp tập huấn có 35 đồng chí hội thẩm quân nhân của các Tòa án Quân sự hai cấp Quân khu 7. Các hội thẩm được tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ về các chuyên đề xét xử các vụ án hình sự trong tình hình hiện nay, đồng thời nhằm nâng cao trình độ pháp luật cho cán bộ là Hội thẩm quân nhân tham gia công tác xét xử và tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật tại các cơ quan, đơn vị.
Phát biểu chỉ đạo hội nghị, Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu đề nghị các hội thẩm cần nỗ lực, cố gắng tích cực tham gia đầy đủ các nội dung chương trình hội nghị đề ra, phát huy vai trò, trách nhiệm trong việc tự học, tự rèn luyện nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ; giữ vững đạo đức nghề nghiệp. Đồng thời phát huy tốt những kết quả đạt được, xét xử “đúng người, đúng tội, đúng pháp luật” và là một trong những cơ quan bảo vệ pháp luật tin cậy của Đảng, Nhà nước và Quân đội.
Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu phát biểu tại hội nghị.
Công tác bồi dưỡng nghiệp vụ cho Hội thẩm quân dân luôn được lãnh đạo Quân khu quan tâm thực hiện tốt, nhằm trang bị thêm những kiến thức chuyên môn cho hội thẩm quân dân, nâng cao nghiệp vụ, kỹ năng xét xử.