![](/fileman/Uploads/tbNews/21311/thumb/phuocthien-vuot-bien-trai-phep.jpg)
Trước đó, vào 15h ngày 24/1, trong lúc tuần tra, kiểm soát tại khu vực cột mốc 64/8 thuộc ấp Tân Lập, xã Phước Thiện, huyện Bù Đốp (Bình Phước), tổ tuần tra Đồn Biên phòng Phước Thiện phát hiện 5 người đang có hành vi vượt biên từ Capuchia và lãnh thổ Việt Nam.
Các đối tượng gồm: Nguyễn Văn Lai (1982), Nguyễn Văn Lực (1994), Phạm Ngọc Hưng (1980), Nguyễn Văn Dũng (1994), Nguyễn Văn Huế (2002) cùng có hộ khẩu thường trú huyện Yên Thành, tỉnh Nghệ An. Đơn vị đưa các đối tượng về đồn tiến hành các biện pháp phun xịt khử khuẩn và lập biên bản vi phạm hành chính.
Theo lời khai ban đầu, các đối tượng làm nghề xây dựng ở Campuchia, ngày 23/, các đối tượng trên được người chủ chở từ vị trí làm thuê đến khu vực biên giới giao cho 1 người Campuchia, không rõ nhân thân lai lịch và địa chỉ dẫn đi qua biên giới để nhập cảnh trái phép vào Việt Nam. Khi vừa đi được một đoạn đường thì bị lực lượng Bộ đội Biên phòng bắt giữ.