Các đồng chí: Trung tướng Võ Minh Lương, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên Quân ủy Trung ương, Phó Bí thư Đảng ủy, Tư lệnh Quân khu 7; Nguyễn Phú Cường, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh; Cao Tiến Dũng, Phó bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì hội nghị bàn giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16732/thumb/dsc3414_20200213193445287.jpg)
Quang cảnh Hội nghị bàn giao Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh Đồng Nai
Hội nghị đã công bố quyết định của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng về việc thôi giữ chức vụ Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh Đồng Nai đối với Đại tá Trần Ngọc Khải và bổ nhiệm Đại tá Vũ Văn Điền, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh giữ chức vụ Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Đồng Nai.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16732/thumb/dsc3386_20200213193521326.jpg)
Đồng chí Nguyễn Phú Cường, Uỷ viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy phát biểu
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Phú Cường, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh nhấn mạnh: Trong thời gian giữ chức vụ Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh, Đại tá Trần Ngọc Khải đã tích cực tham mưu cho Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh về công tác quân sự, quốc phòng địa phương. Đặc biệt, ở cương vị Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh, đồng chí đã tham mưu cho tỉnh lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thắng lợi, toàn diện công tác quân sự, quốc phòng địa phương, góp phần nâng cao vai trò, vị thế của lực lượng vũ trang tỉnh trong thực hiện các nhiệm vụ chính trị của tỉnh.
Thay mặt Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong tỉnh, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh ghi nhận những cống hiến, đóng góp của Đại tá Trần Ngọc Khải với thành tích của lực lượng vũ trang tỉnh, góp phần giữ vững ổn định chính trị, thúc đẩy kinh tế - xã hội phát triển trong thời gian qua.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh chúc mừng Đại tá Vũ Văn Điền được bổ nhiệm giữ chức Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh. Đồng chí mong muốn trên cương vị mới, Đại tá Vũ Văn Điền tiếp tục phát huy bản lĩnh, kinh nghiệm, trong quá trình công tác và thực tiễn, cùng với tập thể Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16732/thumb/dsc3404_20200213193606014.jpg)
Trung tướng Võ Minh Lương, UVTW Đảng, Tư lệnh Quân khu 7 phát biểu chỉ đạo
Phát biểu kết luận hội nghị và giao nhiệm vụ, Trung tướng Võ Minh Lương, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu 7 mong muốn Đại tá Vũ Văn Điền, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh Đồng Nai sẽ tiếp tục phát huy năng lực, kinh nghiệm của mình trong công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương lãnh đạo, chỉ đạo triển khai thực hiện nhiệm vụ quân sự quốc phòng địa phương, xây dựng lực lượng vũ trang, xây dựng tổ chức Đảng vững mạnh toàn diện; đồng thời, tham mưu, chỉ đạo thực hiện thắng lợi nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương trong giai đoạn mới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16732/thumb/dsc3383_20200213193637500.jpg)
Đại tá Vũ Văn Điền, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh Đồng Nai phát biểu
Tiếp thu ý kiến chỉ đạo của lãnh đạo tỉnh và Tư lệnh Quân khu, Đại tá Vũ Văn Điền cảm ơn sự quan tâm, giúp đỡ của Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, Tỉnh ủy, UBND tỉnh và hứa sẽ tiếp tục phát huy tinh thần trách nhiệm, đoàn kết cùng tập thể đơn vị hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16732/thumb/dsc3438_20200213193356230.jpg)
Đồng chí Tư lệnh Quân khu 7 và lãnh đạo tỉnh Đồng Nai
tặng hoa chúc mừng các đồng chí vừa nhận nhiệm vụ mới